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Aidha, alisema’ mfumo huo umeliletea  san

Vahatarisha
Hifadhi ya
Ruaha

Na Beatrice Shayo, MBEYA
s _%,_ —————

HIFADHI ya Taify YaRuaha Kanda ya Kusj-
ni inakaliliwa na changamoto ya wafugaji
Kuingiz: mifugo katika hifachi hiyo, hali
ambayo inahatarisha usalama wa wany-
amapori,

Hayo yalisemwa na Kamshing Msaidizi
wa Hifadhi Kanda ya Kusini. Piys Mzimbe,
akihojiwa na waandishi wa Chama cha
Waandishi wa Habari za Mazingira Tan-
zania (JET) katika ziara iliyoandaliwa na
Shirika la Maendeleo Ia Marekani (USAID). B

Mzifnbe alisema moja ya changamoto
kubwa ambayo inawakabili ni wafugaji
hao kuingiza mifugo ndani ya hifadhi wa-
Kiamini kuwa chakula kilichopo kwenye
_hifadhi hiyo kinanenepesha mifugo yao.

.Alisema athari ya kuingiza mifugo

"™ ndani ya hifadhi ni kupata maradhi kwa
- Wanyamapori wa hifadhi ama kusambaza
magonjwa kwa wanyama waliopo nje ya

hifadhi kikiwamo kimeta.
- Alisema mbali na changamoto hiyo
kumekuwa na tatizo Jjingine la uvunaji
haramu wa samaki katika hifadhi kiny-

ume cha sheria za hifadhi.

Alisema njia mbadala ya kuzuia uvuvi

+‘haramu wa samaki ni wananchi kuten-
genezewa mabwawa ili waache kuvuna
samaki. )

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya
Mbarali, Reuben Mfune, alisema wana-
chokifanya ni kutoa elimu kwa wananchi
kuhusiana na uhifadhi j)j wananchi
waelewe umuhimi wa hifadhi,

Alisema wananchi hao wanatakiwa

. kujua mwingiliano wa wanyama kwenda
— kwenye hifadhi kunaweza kusababisha
magonjwa.

"Mwingiliano ukitokea basi ni madhara :
kwa hifadhi na kwa mifugo ambx YO inain- SN

- gizwa katika hifadhi, kikubwa tunachoki- ~ Mchor
fanya ni elimu unajua mnyu111:1111,11‘;151.;)'.{”'16}{ i II%JIE?PUE
aka ingawa hifadhi zina mipaka,™aliséms
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